BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 611/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 01 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Nghị định 122/2016/TT-BTC ngày 01/09/2016 của Chính phủ về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 1915/TB-KĐ2 ngày 16/6/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 4 tờ khai hải quan: Tấm kê (sản phẩm chịu lửa bằng gốm dùng trong lò nung), kích thước 590x540x30mm. Hợp chất Al2O3 và SiO2 chiếm 85%, chịu được nhiệt độ 1700 độ C. Hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Một thành viên Quốc tế Hoàng Anh; Địa chỉ: 36/78 Quan Thánh, Bình Hàn, Hải Dương; MST: 0800847437.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10137424280/A11 ngày 25/4/2017 tại Chi cục HQCK Cảng Đình Vũ - Cục HQ TP. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm không đi từ bột hóa thạch silic, độ chịu lửa dưới 1500°C kích thước 590x540x30mm, đã tạo lỗ rỗng hình chữ nhật ở giữa kích thước 230x260mm (theo khai báo dùng làm tấm kê trong lò nung).

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm không đi từ bột hóa thạch silic, độ chịu lửa dưới 1500°C kích thước 590x540x30mm, đã tạo lỗ rỗng hình chữ nhật ở giữa kích thước 230x260mm (theo khai báo dùng làm tấm kê trong lò nung).

thuộc nhóm 69.14 “Các sản phẩm bằng gốm, sứ khác”, mã số 6914.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.