BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2275/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 125/TB-KĐ1 ngày 05/3/2020 thay thế thông báo kèm mã số đề xuất số 506/TB-KĐ1 ngày 27/11/2019 và thông báo đính chính số 18/TB-KĐ1 ngày 15/01/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Tấm carbon hgp-126 0.5mmt x 500mmw x 75ml (Áp dụng thuế ưu đãi đặc biệt theo NĐ153/2017-NĐ/CP) (Mục 2) 2. Đơn vị xuất khẩu/ nhập khẩu: Công ty TNHH Hamagasu Việt Nam Địa chỉ: Lô 82, KCN Nội Bài, xã Mai Đình, huyện Sóc Sơn, Hà Nội. MST: 0102636404. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10290496695/A12 ngày 02/10/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Bắc Thăng Long - Cục Hải quan thành phố Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm được làm từ nhiều lớp cacbon xếp chồng lên nhau, dạng cuộn, dày 0,5mm, chiều rộng 500mm, đã được xử lý bề mặt, sử dụng là nguyên vật liệu để sản xuất gioăng đệm (không phải sản phẩm dùng cho kỹ thuật điện) |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm được làm từ nhiều lớp cacbon xếp chồng lên nhau, dạng cuộn, dày 0,5mm, chiều rộng 500mm, đã được xử lý bề mặt, sử dụng là nguyên vật liệu để sản xuất gioăng đệm (không phải sản phẩm dùng cho kỹ thuật điện) thuộc nhóm 68.15 “Các sản phẩm bằng đá hoặc bằng các chất liệu khoáng khác (kể cả xơ carbon, các sản phẩm bằng xơ carbon và các sản phẩm làm bằng than bùn), chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác.”, phân nhóm 6815.10 “- Các sản phẩm làm từ graphit hoặc carbon khác không phải là sản phẩm điện: ”, phân nhóm “ - - Loại khác: ”, mã số 6815.10.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.