| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7704/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 08 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP Hải Phòng tại thông báo số 506/TB1-CNHP ngày 27/6/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3 tờ khai: Thép tấm carbon 50#(S50C) cán nóng không hợp kim, kích thước (12*1200*2290) mm, được phủ sơn đen bảo vệ chống gỉ sét, tiêu chuẩn GB/T 699-1999 Mục 15 tờ khai: Thép tấm carbon 50#(S50C) cán nóng không hợp kim, kích thước (23*1200*2340) mm, được phủ sơn đen bảo vệ chống gỉ sét, tiêu chuẩn GB/T 699-1999 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Phú An Phát; Địa chỉ: Số 916, ấp 04, QL 51, An Hòa, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3602220618 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10083160921/A11 ngày 22/4/2016 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Đình Vũ - Cục Hải quan Hải Phòng |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng (hàm lượng C<0,6%), chiều dày lớn hơn 1,5mm, chiều rộng lớn hơn 600mm, dạng tấm, phủ sơn |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim cán phẳng (hàm lượng C<0,6%), chiều dày lớn hơn 1,5mm, chiều rộng lớn hơn 600mm, dạng tấm, phủ sơn thuộc nhóm 72.10 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, đã phủ, mạ hoặc tráng”; phân nhóm 7210.70 - Được sơn, quét vécni hoặc phủ plastic; mã số 7210.70.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.