BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7677/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 08 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP Hải Phòng tại thông báo số 469/TB1-CNHP ngày 14/6/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép không gỉ cán phẳng, cán nguội dạng cuộn 304 2B (ASTM A240/A240M), size: 4mmx1500mmx cuộn (Mục 1 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH sản xuất và thương mại inox Hưng Thịnh; Địa chỉ: Số 30 ngõ 171 Nguyễn Ngọc Vũ, Cầu Giấy, Hà Nội; MST: 0101406239 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10085461331/A11 ngày 10/5/2016 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Hải Phòng KVI - Cục Hải quan TP Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ cán phẳng, chiều dày 4mm, chiều rộng 1500mm, cán nguội, dạng cuộn, chưa phủ, mạ hoặc tráng |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ cán phẳng, chiều dày 4mm, chiều rộng 1500mm, cán nguội, dạng cuộn, chưa phủ, mạ hoặc tráng thuộc nhóm 72.19 “Các sản phẩm của thép không gỉ cán phẳng, có chiều rộng từ 600 mm trở lên”; phân nhóm - Chưa được gia công quá mức cán nguội (ép nguội); mã số 7219.32.00 - - Chiều dày từ 3 mm đến dưới 4,75 mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.