| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7608/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 08 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa Xuất nhập khẩu Chi nhánh tại Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1631/TB-PTPL ngày 30/6/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sản xuất dây cáp điện: Băng đồng (Copper Foil), 0,10MMx25MM). Hàng mới 100%. (Mục 1 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghệ cao Ức Thái (Việt Nam); Địa chỉ: KCN Long Thành, huyện Long Thành, Đồng Nai; MST: 3600672104. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10084891144/A12 ngày 06/5/2016 tại Chi cục HQ Long Thành - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đồng lá mỏng, bằng đồng tinh luyện, được cuộn, chưa được bồi, chiều dày không quá 0,15mm. Kích cỡ (0,1 x 25)mm x cuộn |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đồng lá mỏng, bằng đồng tinh luyện, được cuộn, chưa được bồi, chiều dày không quá 0,15mm. Kích cỡ (0,1 x 25)mm x cuộn thuộc nhóm 74.10 "Đồng lá mỏng (đã hoặc chưa in hoặc bồi trên giấy, bìa, plastic hoặc vật liệu bồi tương tự), với chiều dày (không kể phần bồi) không quá 0,15 mm", phân nhóm "- Chưa được bồi", mã số 7410.11.00 "- - Bằng đồng tinh luyện" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.