BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1376/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 3 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Nghị định 122/2016/TT-BTC ngày 01/09/2016 của Chính phủ về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan- Chi cục Kiểm định hải quan 1 tại thông báo số 126/TB-KĐ1 ngày 24/8/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3 tờ khai hải quan: Dây điện bọc nhựa Fluoropolymer lõi nhiều sợi bằng đồng màu trắng dùng cho cụm dây dẫn điện xe gắn máy (điện áp 12v) ARX-9 0.75SQ (30/0.18)WHT. Hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Điện tử ASTI Hà Nội; Địa chỉ: Lô 37, KCN Quang Minh, Mê Linh, Hà Nội; MST: 2500265054.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10152822390/A12 ngày 27/7/2017 tại Chi cục HQ Vĩnh Phúc - Cục HQ TP. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cáp điện có vỏ bọc cách điện bằng plastic dày 0,5mm, đường kính lõi là 1,4mm, gồm 50 dây đồng, mỗi dây đồng có đường kính 0,18mm, không dùng cho viễn thông, thường sử dụng điện áp không quá 80V, được sử dụng sản xuất cụm dây dẫn điện cho xe máy.

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cáp điện có vỏ bọc cách điện bằng plastic dày 0,5mm, đường kính lõi là 1,4mm, gồm 50 dây đồng, mỗi dây đồng có đường kính 0,18mm, không dùng cho viễn thông, thường sử dụng điện áp không quá 80V, được sử dụng sản xuất cụm dây dẫn điện cho xe máy.

thuộc nhóm 85.44 “Dây, cáp điện (kể cả cáp đồng trục) cách điện (kể cả loại đã tráng men cách điện hoặc mạ lớp cách điện) và dây dẫn cách điện khác, đã hoặc chưa gắn với đầu nối; cáp sợi quang, làm bằng các bó sợi đơn có vỏ bọc riêng biệt từng sợi, có hoặc không gắn với dây dẫn điện hoặc gắn với đầu nối”, phân nhóm “ - Dây dẫn điện khác, dùng cho điện áp không quá 1.000V”, phân nhóm 8544.49 “ - - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại không dùng cho viễn thông, điện áp không quá 80V”, phân nhóm “- - - - Loại khác”, mã số 8544.49.22 “- - - - - Dây cáp điện bọc cách điện bằng plastic có đường kính lõi không quá 19,5mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.