| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6255/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 1925/TB-KĐ2 ngày 31/8/2018 (thay thế Thông báo số 172/TB-KĐ2 ngày 29/01/2018); công văn số 1797/KĐHQ-KĐ ngày 11/9/2018 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sản xuất bộ dây điện ô tô: Ống xoắn xì gà (phi 5 mm) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sewon ECS Vina Địa chỉ: Mộc Ty- Trưng Trắc- Văn Lâm- Hưng Yên MST: 0900277244 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10170922533/A12 ngày 14/11/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Hưng Yên - Cục Hải quan TP. Hải Phòng |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Ống xoắn ruột gà loại mềm (áp suất bục là 0.95 Mpa) đi từ nhựa Polypropylen màu đen, chưa được gia cố hay kết hợp với chất liệu khác, không kèm các phụ kiện, có đường kính ngoài max 12mm, đường kính trong min 10,7mm, chiều dày 0,3mm. Sản phẩm thường được sử dụng làm nguyên liệu sản xuất bộ dây điện ô tô |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ống xoắn ruột gà loại mềm (áp suất bục là 0.95 Mpa) đi từ nhựa polypropylen màu đen, chưa được gia cố hay kết hợp với chất liệu khác, không kèm các phụ kiện, có đường kính ngoài max 12mm, đường kính trong min 10,7mm, chiều dày 0,3mm. Sản phẩm thường được sử dụng làm nguyên liệu sản xuất bộ dây điện ô tô thuộc nhóm 39.17 “Các loại ống, ống dẫn và ống vòi, và các phụ kiện dùng để ghép nối chúng (ví dụ, các đoạn nối, khuỷu, vành đệm), bằng plastic.”, phân nhóm “- Ống, ống dẫn và ống vòi khác:”, phân nhóm 3917.32 “- - Loại khác, chưa gia cố hoặc kết hợp với chất liệu khác, không kèm các phụ kiện:”, mã số 3917.32.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.