BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2034/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 1388/TB-KĐ3 ngày 06/08/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2: PET-10MIC x 1070MM#&Màng nhựa từ POLYME ETYLEN đã được tráng bạc - 10MIC. METALLIZED PET FILM WIDTH: 1070 mm.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Sung Tech; Mã số thuế: 3702421928; Địa chỉ: Nhà xưởng số 14, Đường Tiên Phong số 5, KCN Mapletree Bình Dương, P.Hòa Phú, TP.Thủ Dầu Một, T. Bình Dương.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10272203282/E31 ngày 26/06/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Thủ Dầu Một - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng poly(ethylen terephthalat) đã được phủ một mặt bằng lớp bột kim loại mỏng (chủ yếu là bột nhôm), không xốp, không tự dính, chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa kết hợp tương tự với các vật liệu khác, chưa in hình in chữ, dày ≈ 0,01mm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng poly(ethylen terephthalat) đã được phủ một mặt bằng lớp bột kim loại mỏng (chủ yếu là bột nhôm), không xốp, không tự dính, chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa kết hợp tương tự với các vật liệu khác, chưa in hình in chữ, dày ≈ 0,01mm.

thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác”, phân nhóm “- Từ các polycarbonat, nhựa alkyd, các este polyallyl hoặc các polyeste khác”, phân nhóm 3920.62 “- - Từ poly(etylen terephtalat)”, mã số 3920.62.90 “- - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.