BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 159/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 01 năm 2021

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/04/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 1668/TB-KĐ3 ngày 15/12/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Màng PET trong, không có in hình và chữ, dùng đóng gói bàn chải đánh răng. Không xốp, chưa gia cố, dạng cuộn (Quy cách: 258mm*193m/ 270mm*158m), trọng lượng 20kg/cuộn.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Acumen Houseware Industry (VN); Mã số thuế: 3700329500; Địa chỉ: 12, ĐL Hữu Nghị, KCN VSIP, Thuận An, Bình Dương.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10367366344/A12 ngày 23/11/2020 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam - Singapore - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm plastic từ poly (etylen terephtalat), không tự dính, chưa in, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa kết hợp tương tự với các vật liệu khác. Kích thước: bề dày ≈ 0,35mm, chiều rộng ≈ 270mm, dạng cuộn.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm plastic từ poly (etylen terephtalat), không tự dính, chưa in, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa kết hợp tương tự với các vật liệu khác. Kích thước: bề dày ≈ 0,35mm, chiều rộng ≈ 270mm, dạng cuộn.

thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác”, phân nhóm “- Từ các polycarbonat, nhựa alkyd, các este polyallyl hoặc các polyeste khác”, phân nhóm 3920.62 “- - Từ poly(etylen terephtalat)”, mã số 3920.62.10 “- - - Dạng tấm và phiến”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.