BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1409/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo số 136/TB-KĐ1 ngày 7/9/2017; công văn số 365/KĐHQ-KĐ ngày 8/3/2018 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Màng phim bằng nhựa polyetylen tự dính, dùng để sản xuất màng loa điện thoại EMR1009SWP3. Hàng mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH NS TECH.VINA Địa chỉ: KCN Bình Xuyên, huyện Bình Xuyên, tỉnh Vĩnh Phúc MST: 2500502033 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10146424482/A12 ngày 19/6/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Vĩnh Phúc - Cục Hải quan TP.Hà Nội |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm bằng plastic có cấu tạo gồm 2 lớp: lớp tự dính bằng plastic dày 0,02mm kích thước chiều rộng 11cm, chiều dài 17,5cm, được dán lên lớp plastic khác dày 0,05 mm kích thước chiều rộng 16,3 cm, chiều dài 17,5 cm đã được đục ở giữa 60 lỗ hình vuông kích thước 12 mm, ngoài ra lớp này còn được đục 2 hàng mỗi hàng 4 lỗ đường kính 4,5mm có tâm cách biên 8,5 mm các lỗ này dùng để định vị sản phẩm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm bằng plastic có cấu tạo gồm 2 lớp: lớp tự dính bằng plastic dày 0,02mm kích thước chiều rộng 11cm, chiều dài 17,5cm, được dán lên lớp plastic khác dày 0,05 mm kích thước chiều rộng 16,3 cm, chiều dài 17,5 cm đã được đục ở giữa 60 lỗ hình vuông kích thước 12 mm, ngoài ra lớp này còn được đục 2 hàng mỗi hàng 4 lỗ đường kính 4,5mm có tâm cách biên 8,5 mm các lỗ này dùng để định vị sản phẩm thuộc nhóm 39.26 “Các sản phẩm khác bằng plastic và các sản phẩm bằng các vật liệu khác của các nhóm từ 39.01 đến 39.14.”, phân nhóm 3926.90 “- Loại khác: ”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 3926.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.