BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7388/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 12 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 227/TB-KĐ6 ngày 27/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Mục 07: Dây cáp bọc nhựa, ROCK SPACE(S05 MICRO FLAT CABLE), model: RCB0517, để truyền dữ liệu, dùng cho điện thoại di động chân Micro, dài 1000MM /-10%.Mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Kinh doanh và Dịch vụ Thanh Loan; địa chỉ: Số 36 Thịnh Yên, P. Phố Huế, Q. Hai Bà Trưng, Hà Nội; mã số thuế: 0106212364.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10210582890/A11 ngày 10/7/2018 tại Chi cục Hải quan Cốc Nam - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cáp dẹt dẫn điện và tín hiệu điện đã lắp đấu nối điện, dày 2 mm, rộng 5 mm, dài 1 m; cấu tạo gồm 4 sợi dây cáp đồng mạ thiếc đã được bọc nhựa cách điện, đường kính lõi các sợi dây dẫn 0,87 mm (màu hồng), 0,89 mm (màu ghi), 0,61 mm (màu xanh), 0,58 (màu trắng); thường dùng làm cáp dẫn điện và tín hiệu điện giữa các thiết bị đi động sử dụng hệ điều hành android với máy tính, một số thiết bị điện khác và củ sạc điện áp nhỏ hơn 5 V.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cáp dẹt dẫn điện và tín hiệu điện đã lắp đầu nối điện, dày 2 mm, rộng 5 mm, dài 1 m; cấu tạo gồm 4 sợi dây cáp đồng mạ thiếc đã được bọc nhựa cách điện, đường kính lõi các sợi dây dẫn 0,87 mm (màu hồng), 0,89 mm (màu ghi), 0,61 mm (màu xanh), 0,58 (màu trắng); thường dùng làm cáp dẫn điện và tín hiệu điện giữa các thiết bị di động sử dụng hệ điều hành android với máy tính, một số thiết bị điện khác và củ sạc điện áp nhỏ hơn 5 V

thuộc nhóm 85.44 “Dây điện, cáp điện (kể cả cáp đồng trục) có cách điện (kể cả loại đã tráng men cách điện hoặc mạ lớp cách điện) và dây dẫn có cách điện khác, đã hoặc chưa gắn với đầu nối; cáp sợi quang, làm bằng các bó sợi đơn có vỏ bọc riêng biệt từng sợi, có hoặc không gắn với dây dẫn điện hoặc gắn với đầu nối”, phân nhóm “- Dây dẫn điện khác, dùng cho điện áp không quá 1.000 V”, phân nhóm 8544.42 “- - Đã lắp với đầu nối điện”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 8544.42.98 “- - - - Cáp dữ liệu dạng dẹt có hai sợi hoặc hơn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.