BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2076/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 18 tháng 4 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 2480/TB-KĐ2 ngày 14/08/2017, thông tin bổ sung của Công ty Cổ phần chuyển giao công nghệ Sao Nam tại công văn số 1611/CV/SN ngày 16/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Bán thành phẩm của dây cáp đồng trục RG59, dùng để sản xuất cáp đồng trục, thành phần: lõi Cu 1.0mm, Al 0.12x128s, băng nhôm 14mm foam 3.6mm, 3000m/cuộn (Mục 3 Phụ lục tờ khai).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Chuyển giao Công nghệ Sao Nam;

Địa chỉ: Số 2B, ngõ 6B, đường Phạm Văn Đồng, P. Mai Dịch, Q. Cầu Giấy, TP. Hà Nội;

MST: 0103095691.

3. Tờ khai số: 10143707001/A11 ngày 2/6/2017 đăng ký tại Chi cục CK cảng Đình Vũ, Cục Hải quan thành phố Hải Phòng

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Cáp đồng trục chưa hoàn chỉnh (thiếu vỏ bọc bên ngoài) chưa được gắn đầu nối, dùng cho điện áp nhỏ hơn 66kV. (Sau khi nhập khẩu, hàng hóa được dùng nhựa PVC để làm vỏ bọc bên ngoài)

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cáp đồng trục chưa hoàn chỉnh (thiếu vỏ bọc bên ngoài) chưa được gắn đầu nối, dùng cho điện áp nhỏ hơn 66kV. (Sau khi nhập khẩu, hàng hóa được dùng nhựa PVC để làm vỏ bọc bên ngoài)

thuộc nhóm 85.44 “Dây, cáp điện (kể cả cáp đồng trục) cách điện (kể cả loại đã tráng men cách điện hoặc mạ lớp cách điện) và dây dẫn cách điện khác, đã hoặc chưa gắn với đầu nối; cáp sợi quang, làm bằng các bó sợi đơn có vỏ bọc riêng biệt từng sợi, có hoặc không gắn với dây dẫn điện hoặc gắn với đầu nối”, phân nhóm 8544.20 “- Cáp đồng trục và các dây dẫn điện đồng trục khác”, phân nhóm “- - Cáp cách điện chưa gắn với đầu nối, dùng cho điện áp không quá 66 kV”; mã số 8544.20.21 “- - - Cách điện bằng cao su hoặc plastic” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.