BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7436/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 18 tháng 12 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2018 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 (trụ sở tại TP Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1401/TB-KĐ3 ngày 18/7/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim mạ nhôm kẽm hàm lượng carbon dưới 0,6% được cán phẳng dạng cuộn, rộng > 600mm, có quy cách không đồng nhất size (1.55 - 2.00) x(1000 - 1250mm)x coil, tiêu chuẩn AS1397/ASTM A792M (mục 2 tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Tổng công ty Tín Nghĩa; Địa chỉ: 96 Hà Huy Giáp, Phường Quyết Thắng, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3600283394

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10207384435/A11 ngày 25/6/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Sài Gòn KV3 - Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim được cán phẳng, có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng, được mạ hợp kim nhôm kẽm sau đó phủ sơn, chiều rộng trên 600mm, chiều dày 1,55mm

5. Kết quả phân loại: Thép không hợp kim được cán phẳng, có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng, được mạ hợp kim nhôm kẽm sau đó phủ sơn, chiều rộng trên 600mm, chiều dày 1,55mm

thuộc nhóm 72.10 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, đã phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm 7210.70 - Được sơn, quét vécni hoặc phủ plastic, phân nhóm - - Loại khác; mã số 7210.70.91 - - - Được sơn tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.