BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1120/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 27 tháng 02 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 2558/TB-KĐ3 ngày 03/10/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: 01010003: Chì nấu (99.99%) HANG MOI 100% (mục 01 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH LE LONG Việt Nam Địa chỉ: Số 40 Bà Chánh Thâu - KP2 - Thị trấn Bến Lức - huyện Bến Lức - tỉnh Long An. MST: 1100102656. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10217324096/A12 ngày 17/8/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Đức Hòa - Cục HQ tỉnh Long An |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chì tinh luyện, chưa gia công |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chì tinh luyện, chưa gia công thuộc nhóm 78.01 “Chì chưa gia công”, mã số 7801.10.00 "- Chì tinh luyện” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.