BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2582/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 423/TB-KĐ3 ngày 18/3/2020 thay thế Thông báo số 375/TB-KĐ3 ngày 9/3/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Hạt Gạo nổ (GOLD POP GRAIN, hỗn hợp dạng hạt được làm từ bột mỳ, bột gạo, dầu đậu nành dùng trong sản xuất bánh nướng, 20kg/1BAG, NSX: BUNYOUNG, hạn sử dụng 12 tháng). Hàng mới 100% (Mục 10)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH VIKO GOODS

Địa chỉ: 243/2/16 Chu Văn An, phường 12, quận Bình Thạnh, thành phố Hồ Chí Minh.

MST: 0313989825.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10311722670/A11 ngày 20/01/2020 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Cảng Sài Gòn khu vực 1 - Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm thực phẩm từ bột nhào, chưa làm chín hoặc nhồi (thịt hoặc các chất khác) hoặc chế biến cách khác. Thành phần chính gồm hỗn hợp bột mì, bột gạo đã chế biến, bổ sung thêm dầu thực vật, được tạo hình hạt gạo cứng) khô, đóng gói 20kg/bao

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm từ bột nhào, chưa làm chín hoặc nhồi (thịt hoặc các chất khác) hoặc chế biến cách khác. Thành phần chính gồm hỗn hợp bột mì, bột gạo đã chế biến, bổ sung thêm dầu thực vật, được tạo hình hạt gạo cứng, khô, đóng gói 20kg/bao

thuộc nhóm 19.02 “Sản phẩm từ bột nhào (pasta), đã hoặc chưa làm chín hoặc nhồi (thịt hoặc các chất khác) hoặc chế biến cách khác, như spaghetti, macaroni, mì sợi (noodle), mì dẹt (lasagne), gnocchi, ravioli, cannelloni; couscous, đã hoặc chưa chế biến.”, phân nhóm “- Sản phẩm từ bột nhào chưa làm chín, chưa nhồi hoặc chưa chế biến cách khác:”, phân nhóm 1902.19- - Loại khác:”, mã số 1902.19.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.