BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6854/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 11 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Căn cứ Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất nhập khẩu Việt Nam.

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 2353/TB-KĐ3 ngày 29/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Lọ thủy tinh rỗng đựng thực phẩm 70ml (CS012A) - không in hình in chữ. Hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Y&Y; Địa chỉ: số 43 Khu biệt thự Ngân Long, đường Nguyễn Hữu Thọ, ấp 5, xã Phước Kiển, huyện Nhà Bè, TP. Hồ Chí Minh; MST: 0312791597.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10214932082/A11 ngày 03/8/2018 tại Chi cục HQCK Cảng Sài gòn Khu vực 1 - Cục HQ TP. Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Lọ thủy tinh trong suốt, không màu, không in chữ, dung tích 70ml (theo công bố Chất lượng dùng đựng thực phẩm).

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Lọ thủy tinh trong suốt, không màu, không in chữ, dung tích 70ml (theo công bố Chất lượng dùng đựng thực phẩm).

thuộc nhóm 70.10Bình lớn có vỏ bọc ngoài, chai, bình thót cổ, lọ, ống, ống dạng phial, ống dạng ampoule và các loại đồ chứa khác, bằng thủy tinh, dùng trong vận chuyển hoặc đóng hàng; lọ, bình bảo quản bằng thủy tinh; nút chai, nắp đậy và các loại nắp khác, bằng thủy tinh”, phân nhóm 7010.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 7010.90.99 “ - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.