BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1795/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 1673/TB-KĐ4 ngày 30/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Gương thủy tinh chưa có khung (Công ty cam kết không phải gương, kính xây dựng) - Silver Mirror (5mm * 1830mm * 2440mm). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thái Ngân Bảo; Địa chỉ: Đường D3, Cụm Công nghiệp Hố Nai 3, xã Hố Nai 3, huyện Trảng Bom, Đồng Nai; MST: 3603487597. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10163165435/A12 ngày 29/9/2017 tại Chi cục HQ Thống Nhất - Cục HQ tỉnh Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Gương thủy tinh chưa có khung. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Gương thủy tinh chưa có khung. thuộc nhóm 70.09 “Gương thủy tinh, có hoặc không có khung, kể cả gương chiếu hậu”, phân nhóm “- Loại khác”, mã số 7009.91.00 “ - - Chưa có khung” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.