BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1329/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 1071/TB-KĐ4 ngày 16/8/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 tờ khai hải quan: Kính gương chưa có khung (3300 x 2140 x 5mm); 3177.90 m2; 4.05 usd/m2, hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Kính Phú Hoàng Vinh; Địa chỉ: 150 đường 2/9, Hải Châu, Đà Nẵng; MST: 0401824371. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10148062213/A11 ngày 28/06/2017 tại Chi cục HQCK Cảng Đà Nẵng - Cục HQ TP. Đà Nẵng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Gương thủy tinh không có khung, kích thước theo khai báo là 3300 x 2140 x 5mm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Gương thủy tinh không có khung, kích thước theo khai báo là 3300 x 2140 x 5mm. thuộc nhóm 70.09 “Gương thủy tinh, có hoặc không có khung, kể cả gương chiếu hậu”, phân nhóm “- Loại khác”, mã số 7009.91.00 “- - Chưa có khung” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.