BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6834/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 11 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 1973/TB-KĐ2 ngày 22/6/2017; công văn số 1420/KĐHQ-KĐ ngày 5/10/2017 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất gắn tăng độ dính bám nhựa đường: WETFIX ASPHALT ANTI-STRIPPING AGENT, 190kg/thùng. Hàng mới 100% (mục số 1)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Nghiên cứu và Phát triển Asphalt Việt Nam

Địa chỉ: tầng 3, nhà G10, số 495 Nguyễn Trãi, phường Thanh Xuân Nam, quận Thanh Xuân, Hà Nội

MST: 0106707399

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10141305102/A11 ngày 19/05/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng Hải Phòng khu vực II - Cục Hải quan Thành phố Hải Phòng

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm có thành phần chính là polyamide, polyamine nguyên sinh và phụ gia, dạng lỏng, công dụng theo khai báo làm tăng độ bám dính cho nhựa đường

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm có thành phần chính là polyamide, polyamine nguyên sinh và phụ gia, dạng lỏng, công dụng theo khai báo làm tăng độ bám dính cho nhựa đường

thuộc nhóm 3824Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm 3824.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 3824.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.