BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 10701/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 11 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP. Đà Nẵng tại thông báo số 495/TB-PTPL ngày 30/9/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Xe địa hình ATV Utility, 4WD forman 500ATV- bốn bánh, động cơ Honda. Model: TRX500FE1F, S/N:#5626/VIN#1HFTE4467F4102150/51/49, sx 2015, 28.7Hp, dùng cho sân gôn. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần tập đoàn FLC; Địa chỉ: Tầng 5, tòa nhà FLC Land Mark Tower, đường Lê Đức Thọ, phường Mỹ Đình 2, quận Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội; Mã số thuế: 0102683813. 3. Tờ khai số 10053138271/A11 ngày 27/8/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Quy Nhơn - Cục Hải quan tỉnh Bình Định. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Xe địa hình 4 bánh, loại có động cơ đốt trong kiểu piston đốt cháy bằng tia lửa điện, dung tích xy lanh 475cc, model TRX500FE1F của Honda. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Xe địa hình 4 bánh, loại có động cơ đốt trong kiểu piston đốt cháy bằng tia lửa điện, dung tích xy lanh 475cc, model TRX500FE1F của Honda. thuộc nhóm 87.03 Ô tô và các loại xe khác có động cơ được thiết kế chủ yếu để chở người (trừ các loại thuộc nhóm 87.02), kể cả xe chở người có khoang hành lý chung (station wagons) và ô tô đua; phân nhóm - Xe khác, loại có động cơ đốt trong kiểu piston đốt cháy bằng tia lửa điện; phân nhóm 8703.21 - - Loại dung tích xi lanh không quá 1.000 cc; phân nhóm - - - Loại khác; mã số 8703.21.99 - - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.