BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2261/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 09 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2015 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;

Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 2034/TB-KĐ2 ngày 10/12/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Kem đánh răng chống khô miệng 50ml/hộp (thiết bị y tế). BioXtra (R) Mild toothpaste. Số lô: PC2/2, PC3/1A. NSX: 02 05/2019. HSD: 02 05/2022 Hàng mới 100% (mục 1 tờ khai hải quan)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Dược phẩm Blue Ocean;

Địa chỉ: số 179, ngõ 69A, phố Hoàng Văn Thái, phường Khương Mai, quận Thanh Xuân, TP.Hà Nội;

MST: 0107828893

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10286502672/A11 ngày 11/9/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KV III - Cục Hải quan TP.Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm đánh răng, dạng nhão, thành phần có chứa natri monofluorophosphate. Đóng gói 50ml/tuýp. Công dụng bảo vệ nướu, chống lại sự tích tụ mảng bám, tăng cường men răng, giúp ngăn ngừa sự hình thành sâu răng và làm giảm các triệu chứng khô miệng

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm đánh răng, dạng nhão, thành phần có chứa natri monofluorophosphate. Đóng gói 50ml/tuýp. Công dụng bảo vệ nướu, chống lại sự tích tụ mảng bám, tăng cường men răng, giúp ngăn ngừa sự hình thành sâu răng và làm giảm các triệu chứng khô miệng

thuộc nhóm 33.06 “Chế phẩm dùng cho vệ sinh răng hoặc miệng, kể cả bột và bột nhão làm chặt chân răng; chỉ tơ nha khoa làm sạch kẽ răng (dental floss), đã đóng gói để bán lẻ”, phân nhóm 3306.10 “- Sản phẩm đánh răng”, mã số 3306.10.10 “- - Bột và bột nhão dùng ngừa bệnh cho răng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.