BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4214/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 27 tháng 6 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích và thông tin bổ sung kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 817/TB-KĐ4 ngày 30/5/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Đá sa thạch, quy cách (900x600x30)mm, đã qua chế biến và xử lý bề mặt; tổng giá trị tài nguyên, khoáng sản và chi phí năng lượng dưới 51% giá thành sản phẩm, hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Dona Landscape; Địa chỉ: Tổ 16, ấp 4, xã Vĩnh Tân, huyện Vĩnh Cửu, tỉnh Đồng Nai; MST: 3603522280.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30245983824/B11 ngày 10/4/2019 tại Chi cục HQCK Cảng Đà Nẵng - Cục HQ TP. Đà Nẵng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đá cát kết dạng tấm, đã được gia công đánh bóng một mặt, kích thước theo khai báo 900 x 600 x 30mm, dùng trong xây dựng.

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đá cát kết dạng tấm, đã được gia công đánh bóng một mặt, kích thước theo khai báo 900 x 600 x 30mm, dùng trong xây dựng.

thuộc nhóm 68.02 “Đá làm tượng đài hoặc đá xây dựng đã được gia công (trừ đá phiến) và các sản phẩm làm từ các loại đá trên, trừ các sản phẩm thuộc nhóm 68.01; đá khối dùng để khảm và các loại tương tự, bằng đá tự nhiên (kể cả đá phiến), có hoặc không có lớp lót; đá hạt, đá dăm và bột đá đã nhuộm màu nhân tạo, làm bằng đá tự nhiên (kể cả đá phiến)”, phân nhóm “- Loại khác”, mã số 6802.99.00 “- - Đá khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.