BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1801/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 2293/TB-KĐ3 ngày 31/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Đá phiến (slate), chưa mài bóng, cắt cạnh, dạng tấm, QC: (235~600*200~300*12)mm.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH một thành viên thương mại dịch vụ Phú Quảng Đạt; Địa chỉ: số 376/5, khu phố 4, phường An Phú, thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương; MST: 3702278410.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10155186953/A12 ngày 10/8/2017 tại Chi cục HQ QLHHXNK Ngoài Khu công nghiệp - Cục HQ tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đá phiến, dạng tấm, một mặt được gia công phù hợp làm vật liệu ốp lát, kích thước 400x230x12mm.

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đá phiến, dạng tấm, một mặt được gia công phù hợp làm vật liệu ốp lát, kích thước 400x230x12mm.

thuộc nhóm 68.03, mã số 6803.00.00Đá phiến đã gia công và các sản phẩm làm bằng đá phiến hoặc làm bằng đá phiến kết khối (từ bột đá phiến kết lại thành khối)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.