BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2257/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 09 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2015 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP.

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo s 1765/TB-KĐ4 ngày 23/12/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất đánh bóng kim loại, dùng để đánh bóng khuôn đúc, sệt, màu trắng đục, thành phần chính: sáp, dung môi-WAX 3.6L (dùng để sản xuất khuôn để giầy, hàng mới 100%) (GĐ: 0095/N3.14/TĐ 22/01/2014) (mục 18 tờ khai hải quan)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH HANGDO VINA;

Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch 1, Nhơn Trạch, Đồng Nai;

MST: 3600663269

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10239803793/A12 ngày 22/12/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm đánh bóng bề mặt kim loại có thành phần chính là sáp tng hợp và phụ gia

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm đánh bóng bề mặt kim loại có thành phần chính là sáp tng hợp và phụ gia

thuộc nhóm 34.05 “Cht đánh bóng và các loại kem, dùng cho giày dép, đ nội tht, sàn nhà, thân xe (coachwork), kính hoặc kim loại, các loại bột nhão và bột khô đ cọ rửa và chế phẩm tương tự (có hoặc không ở dạng giấy, mền xơ, nỉ, tấm không dệt, plastic xốp hoặc cao su xốp, đã được thm tẩm, tráng hoặc phủ bng các chế phẩm trên), trừ các loại sáp thuộc nhóm 34.04”, phân nhóm 3405.90 “- Loại khác”, mã số 3405.90.10 “- - Chất đánh bóng kim loại” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.