BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 556/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 389/TB-KĐ6 ngày 10/12/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 8 tờ khai hải quan: Gạch chịu lửa (gạch mêm) kích thước 100x50mm, dùng để xây lò đúc đồng, nhiệt độ chịu nhiệt >1500 độ C, hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần dây và cáp điện Thượng Đình; ĐC: ngõ 320 Khương Đình, phường Hạ Đình, Thanh Xuân, Hà Nội; MST: 0100892628. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10224595011/A11 ngày 28/9/2018 tại Chi cục Hải quan Cốc Nam - Cục HQ tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Gạch xây dựng bằng gốm không chịu lửa (độ chịu lửa 1110°C), chưa tráng men, hình khối thang kích thước (230x115x65x45)mm. (Kết quả giám định số 12514/VLXD-TTKĐ của PTN Vilas 003-Viện Vật liệu xây dựng). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Gạch xây dựng bằng gốm không chịu lửa (độ chịu lửa 1110°C), chưa tráng men, hình khối thang kích thước (230x115x65x45)mm. (Kết quả giám định số 12514/VLXD-TTKĐ của PTN Vilas 003-Viện Vật liệu xây dựng). thuộc nhóm 69.04 “Gạch xây dựng, gạch khối lát nền, tấm đỡ hoặc tấm lót và các loại tương tự bằng gốm, sứ”, mã số 6904.10.00 “- Gạch xây dựng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.