BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3195/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 88/TB-KĐHQ ngày 05/4/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vòng cách nhiệt loại PYROSTOP FORM 1260 GS GAS50060, thành phần: Al2O3 38.3%, SiO2: 59.46%, cao x đường kính đầu to x đường kính đầu nhỏ: 60 x 182 x 160.5mm. NSX: RHI MAGNESITA. Mới 100% (Mục 1 Phụ lục tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH gang thép Hưng Nghiệp FORMOSA Hà Tĩnh - Địa chỉ: KKT Vũng Áng, phường Kỳ Long, thị xã Kỳ Anh, tỉnh Hà Tĩnh. MST: 3000437821 3. Tờ khai số: 10241014476/A12 ngày 27/12/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu cảng Vũng Áng - Cục Hải quan tỉnh Hà Tĩnh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm cách nhiệt có thành phần chính là sợi khoáng, dạng vòng. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm cách nhiệt có thành phần chính là sợi khoáng, dạng vòng. thuộc nhóm 68.06 “Sợi xỉ, bông len đá (rock wool) và các loại sợi khoáng tương tự; vermiculite nung nở, đất sét trương nở, xỉ bọt và các loại vật liệu khoáng trương nở tương tự; các hỗn hợp và các sản phẩm cách nhiệt, cách âm hoặc các vật liệu khoáng hấp thụ âm, trừ các sản phẩm thuộc nhóm 68.11 hoặc 68.12 hoặc Chương 69”, mã số 6806.10.00 “- Sợi xỉ, bông len đá (rock wool) và các loại sợi khoáng tương tự (kể cả hỗn hợp của chúng), ở dạng rời, dạng tấm hoặc dạng cuộn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.