BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3938/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 6 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 187/TB-KĐ1 ngày 12/4/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 tờ khai hải quan: Tấm thủy tinh được tráng lớp phản chiếu tia UV (UV reflector), chiều dài 250mm. Tấm này được dùng trong máy in flexco hàng GEW. Mã 19762, hãng sản xuất Lamp Tech. Mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại và Đầu tư Kỹ thuật Simatec; Địa chỉ: số 14, ngõ 356 đường Bùi Xương Trạch, phường Khương Đình, quận Thanh Xuân, Hà Nội; MST: 0107927189.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10251727066/A11 ngày 06/03/2019 tại Chi cục HQ Chuyển Phát Nhanh - Cục HQ TP. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm làm bằng thủy tinh, chiều dài 248mm, mặt cắt ngang hình cung tròn, đường kính 70mm, chiều dài dây cung 40mm, dày 2,13mm, bề mặt đã được tráng lớp phản chiếu tia UV, dùng để lắp trong máy in.

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm làm bằng thủy tinh, chiều dài 248mm, mặt cắt ngang hình cung tròn, đường kính 70mm, chiều dài dây cung 40mm, dày 2,13mm, bề mặt đã được tráng lớp phản chiếu tia UV, dùng để lắp trong máy in.

thuộc nhóm 70.20 “Các sản phẩm khác bằng thủy tinh”, mã số 7020.00.90 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.