BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 19/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 02 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 2803/TB-KĐ3 ngày 08/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Sợi thủy tinh, dùng để làm tăng độ cứng của đế giày, GLASS FIBER ROD (2.0 * 14-15-16-18-20-25)mm, hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Một thành viên Đại Năng; Địa chỉ: Thửa đất số 1318, Tờ bản đồ 40, KP. Phú Hòa, P. Hòa Lợi, TX. Bến Cát, tỉnh Bình Dương; MST: 3702464590.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10219050016/A12 ngày 28/8/2018 tại Chi cục Hải quan QLHXNK NKCN - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm từ sợi thủy tinh ở dạng bó sợi, đã thấm tẩm styrene, hàm lượng thủy tinh -85%.

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm từ sợi thủy tinh ở dạng bó sợi, đã thấm tẩm styrene, hàm lượng thủy tinh ~ 85%.

thuộc nhóm 70.19 “Sợi thủy tinh (kể cả len thủy tinh) và các sản phẩm của nó (ví dụ, sợi, vải dệt)”, phân nhóm 7019.90 - Loại khác, mã số 7019.90.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.