BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 183/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục kiểm định hải quan tại thông báo 1192/TB-KĐHQ ngày 06/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: NP10#&Chế phẩm vô cơ (Phosphor) được dùng như chất phát quang POSP X40W. Thành phần Y2O3, Al(OH)3, YF3, CeO2, Lu2O3 (mục 03 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Seoul Semiconductor Vina.

Địa chỉ: Khu công nghiệp Đồng Văn I, xã Bạch Thượng, huyện Duy Tiên, tỉnh Hà Nam. MST: 0700777289.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10146298250/E11 ngày 17/06/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Hà Nam - Cục Hải quan Hà Nam Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Aluminum Yttrium Oxide

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Aluminum Yttrium Oxide

thuộc Nhóm 28.46Các hợp chất, vô cơ hay hữu cơ, của kim loại đất hiếm, của ytri hoặc của scandi hoặc của hỗn hợp các kim loại này”, mã số 2846.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.