BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2307/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Thông tư 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 174/TB-KĐ2 ngày 19/2/2020 (thay thế Thông báo số 2035/TB-KĐ2 ngày 10/12/2019) và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dây tăng chằng hàng (chất liệu sợi tổng hợp Polyetylen), bản rộng 1,5 inch, loại 02 tấn, dài 05 mét, NSX: HEBEI CHENLI RIGGING GROUP hàng mới 100%. (Mục 37 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Vật tư Công nghiệp Trung Hưng. Địa chỉ: Tầng 6, Tòa nhà MD Complex, số 68, phố Nguyễn Cơ Thạch, P. Cầu Diễn, Q. Nam Từ Liên, Tp. Hà Nội. MST: 0108169192. 3. Tờ khai số: 10286303511/A11 ngày 11/9/2019 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KVI - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bộ sản phẩm, gồm: 1 dây đai, rộng 3,3cm, dải 460 cm, từ vải dệt thoi khổ hẹp, thành phần 100% filament polyester, một đầu được may gắn với móc bằng thép, đầu còn lại đã được cắt nóng và một dây đai, rộng 3,3cm, dài 26 cm, từ vải dệt thoi khổ hẹp, thành phần 100% filament polyester, một đầu được may gắn với móc bằng thép, đầu còn lại may gắn với tăng đơ ratchet làm bằng thép, có kèm cơ cấu bánh cóc và chốt chặn (cả 2 dây đai vải chưa ngâm tẩm, chưa tráng phủ hay ép lớp); dùng để chằng, cố định hàng hóa trên xe tải, pallet... |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ sản phẩm, gồm: 1 dây đai, rộng 3,3cm, dài 460 cm, từ vải dệt thoi khổ hẹp, thành phần 100% filament polyester, một đầu được may gắn với móc bằng thép, đầu còn lại đã được cắt nóng và một dây đai, rộng 3,3cm, dài 26 cm, từ vải dệt thoi khổ hẹp, thành phần 100% filament polyester, một đầu được may gắn với móc bằng thép, đầu còn lại may gắn với tăng đơ ratchet làm bằng thép, có kèm cơ cấu bánh cóc và chốt chặn (cả 2 dây đai vải chưa ngâm tẩm, chưa tráng phủ hay ép lớp); dùng để chằng, cố định hàng hóa trên xe tải, pallet.... thuộc nhóm 63.07 “Các mặt hàng đã hoàn thiện khác, kể cả mẫu cắt may”, phân nhóm 6307.90 “- Loại khác”, mã số 6307.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.