BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 816/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 02 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 457/TB-KĐHQ ngày 21/9/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Váng sữa vị vani hiệu Pâturages/ Pâturages Gouters Lactes vanille 340g/hộp. HSD: T05/2019. Hãng sx: Mont Blanc SA. Số công bố: 29613/2017/ATTP-XNCB ngày 25/08/2017 (Mục 16). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP XNK Tổng hợp Minh Quân; địa chỉ: Số 7 ngõ 61/4 Lạc Trung, Hai Bà Trưng, Hà Nội; mã số thuế: 0104505044. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10215923131/A12 ngày 09/8/2018 tại Chi cục HQ Bắc Hà Nội (Cục Hải quan TP.Hà Nội). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm làm từ sữa, đã bổ sung đường, tinh bột, hương liệu, chất làm dày,..., dạng sệt, đã đóng gói bán lẻ 85g x 4 tuýp, 4 tuýp/1 hộp. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm làm từ sữa, đã bổ sung đường, tinh bột, hương liệu, chất làm dày,..., dạng sệt, đã đóng gói bán lẻ 85g x 4 tuýp, 4 tuýp/1 hộp. Thuộc nhóm 19.01 “Chiết xuất malt; chế phẩm thực phẩm từ bột, tấm, bột thô, tinh bột hoặc từ chiết xuất malt, không chứa ca cao hoặc chứa dưới 40% trọng lượng là ca cao đã khử toàn bộ chất béo, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; chế phẩm thực phẩm từ sản phẩm thuộc các nhóm 04.01 đến 04.04, không chứa ca cao, hoặc chứa dưới 5% trọng lượng là ca cao đã khử toàn bộ chất béo, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 1901.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác, làm từ sản phẩm thuộc nhóm từ 04.01 đến 04.04”, mã số 1901.90.31 “- - - Chứa sữa(SEN)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.