BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 462/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 2062/TB-KĐ2 ngày 28/9/2018, công văn số 573/KĐHQ-KĐ ngày 27/12/2018 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu thực phẩm. Bột sữa chua nguyên liệu mã 28318. BALLANTYNE BRAND YOGHURT POWDER EUROPEAN- STYLE. Hàm lượng chất béo 30%. HSD: 01/04/2019. 20Kg/bag (50 bag). Hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sam Việt Nam; địa chỉ: số 24 Khu Bê Tông, ngõ 2, Nguyễn Viết Xuân, Quang Trung, Hà Đông, Hà Nội; mã số thuế: 0104864004. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10201190570/A11 ngày 17/5/2018 tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KVIII (Cục Hải quan TP.Hải Phòng). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm có thành phần gồm bột sữa có chứa axit (đã được axit hóa, hàm lượng protein ≈ 20%; hàm lượng lactose ≈ 31,3%) và phụ gia, dạng bột. |
5. Kết quả phân loại: Chế phẩm thực phẩm có thành phần gồm bột sữa có chứa axit (đã được axit hóa, hàm lượng protein ≈ 20%; hàm lượng lactose ≈ 31,3%) và phụ gia, dạng bột. Thuộc nhóm 04.03 “Buttermilk; sữa đông và kem đông, sữa chua, kephir và sữa, kem khác đã lên men hoặc axit hoá, đã hoặc chưa cô đặc hoặc pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hoặc hương liệu hoặc bổ sung thêm hoa quả, quả hạch (nuts) hoặc ca cao”, phân nhóm 0403.90 “- Loại khác”, mã số 0403.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.