BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 91/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại thông báo số 2482/TB-KĐ3 ngày 19/9/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dây thép hợp kim, dạng cuộn đều, ĐK =5.0 mm, sản xuất theo tiêu chuẩn GB700-88, dùng làm cốt bê tông dự ứng lực (Bright Wire Q195), hàng mới 100%, (tham khảo KQ PTPL số 02/TB-KĐ3 ngày 02/01/2018) (mục 03 PLTK)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty Cổ phần Đồng Tâm

Địa chỉ: Số 7, Khu phố 6, TT. Bến Lức, Bến Lức, tỉnh Long An. MST: 1100548578.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10211989455/A12 ngày 18/7/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Bến Lức - Cục Hải quan tỉnh Long An.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Dây thép hợp kim (hàm lượng Si > 0,6% tính theo trọng lượng, mẫu có thành phần hóa học không phải là thép Silic - Mangan), chưa tráng phủ mạ. Kích cỡ đường kính: Ø5,0mm

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Dây thép hợp kim (hàm lượng Si > 0,6% tính theo trọng lượng, mẫu có thành phần hóa học không phải là thép Silic - Mangan), chưa tráng phủ mạ. Kích cỡ đường kính: Ø5,0mm

thuộc Nhóm 72.29 “Dây thép hợp kim khác”, phân nhóm 7229.90 “- Loại khác”, mã số 7229.90.20 “- - Mặt cắt ngang không quá 5,5 mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.