BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1310/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 3 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo số 692/TB-KĐHQ ngày 28/12/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất hấp thụ xỉ, để hấp thụ xỉ trong thép nóng chảy, thành phần: Al2O3 >= 36%; CaO >= 53%; SiO2 =< 4%; Fe2O3 =< 1.9%; MgO =< 1.5%; S =< 0.048%; P =< 0.025%. Nhà sx: Yichuan County Wanjun Refractory (mục số 1 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH gang thép Hưng Nghiệp FORMOSA Hà Tĩnh; Địa chỉ: KKT Vũng Áng, Kỳ Long, Kỳ Anh, Hà Tĩnh; MST: 3000437821 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 102350442501/H11 ngày 26/11/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Vũng Áng - Cục Hải quan tỉnh Hà Tĩnh |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp canxi nhôm silicate và canxi silicat..., dạng bột |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp canxi nhôm silicate và canxi silicat..., dạng bột thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm “- Loại khác: ”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác:”, phân nhóm “- - - Loại khác:” mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.