BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6936/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 11 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định hải quan 1 tại thông báo số 510/TB-KĐ1 ngày 23/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Phôi sợi quang đơn mốt G652D dùng cho viễn thông, ký hiệu 6HF2-17105A, đường kính 150mm* dài 2~2,5m, hàng mới 100%, do Sumitomo/ Nhật sản xuất.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Thiết bị Bưu Điện; Địa chỉ: 61 Trần Phú, Điện Biên, Ba Đình, Hà Nội; MST: 0100686865.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10225695201/A12 ngày 04/10/2018 tại Chi cục HQ Gia Thụy - Cục Hải quan TP. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thủy tinh, dạng thanh, chiều dài 2420mm, mắt cật ngang hình tròn, đường kính lớn nhất 147mm, được sử dụng làm nguyên liệu để sản xuất sợi quang dùng cho viễn thông.

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thủy tinh, dạng thanh, chiều dài 2420mm, mắt cắt ngang hình tròn, đường kính lớn nhất 147mm, được sử dụng làm nguyên liệu để sản xuất sợi quang dùng cho viễn thông.

thuộc nhóm 70.02Thủy tinh ở dạng hình cầu (trừ loại vi cầu thủy tinh thuộc nhóm 70.18), dạng thanh hoặc ống, chưa gia công”, mã số 7002.20.00 “- Dạng thanh” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.