BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 139/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Nghị định số 125/2017/NĐ-CP ngày 16/11/2017 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 122/2016/NĐ-CP ngày 01 tháng 9 năm 2016 của Chính phủ về biểu thuế xuất khẩu, biểu thuế nhập khẩu ưu đãi, danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 2157/TB-KĐ3 ngày 07/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan Thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dây thép không hợp kim SWC dạng cuộn, không phủ, mạ hoặc tráng, hàm lượng carbon 0.72%, quy cách phi 3.5mm (dùng làm vật liệu sản xuất), hàng mới 100% (mục 09 PLTK)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty TNHH một thành viên Khuôn Mẫu Điều Thuận

Địa chỉ: Số 1/57, khu phố Bình Thuận 2, Phường Thuận Giao, TX Thuận An, Bình Dương. MST: 3701700372.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10206586542/A12 ngày 17/06/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng hóa XNK ngoài KCN - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Dây thép hợp kim trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim), tiết diện mặt cắt ngang hình tròn trơn, đường kính 3,5mm; thành phần hóa học không phù hợp là thép silic-mangan và thép gió

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Dây thép hợp kim trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim), tiết diện mặt cắt ngang hình tròn trơn, đường kính 3,5mm; thành phần hóa học không phù hợp là thép silic-mangan và thép gió thuộc Nhóm 72.29 “Dây thép hợp kim khác”, phân nhóm 7229.90 “- Loại khác”, mã số 7229.90.20 “- - Mặt cắt ngang không quá 5,5 mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam (tương ứng với mã số 9811.00.90 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi riêng)./.