BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7173/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 12 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích và công văn trao đổi nghiệp vụ của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 585/TB-KĐHQ ngày 9/11/2018; công văn số 2418/KĐHQ-NV ngày 27/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 12 tờ khai hải quan: Tấm lát nền, TP: 10% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH gang thép Hưng Nghiệp Formosa Hà Tĩnh; ĐC: Khu kinh tế Vũng Áng - phường Kỳ Long, Thị xã Kỳ Anh, tỉnh Hà Tĩnh; MST: 3000437821. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10202839346/A11 ngày 26/5/2018 tại Chi cục HQCK Cảng Vũng Áng - Cục HQ tỉnh Hà Tĩnh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm từ đá basalt nấu chảy. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm từ đá basalt nấu chảy. thuộc nhóm 68.15 “Các sản phẩm bằng đá hoặc bằng các chất liệu khoáng khác (kể cả xơ, carbon, các sản phẩm bằng xơ carbon và các sản phẩm làm bằng than bùn), chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Các loại sản phẩm khác”, mã số 6815.99.00 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.