BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 08/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 01 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 1739/TB-KĐ3 ngày 15/10/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Topping kem phủ trang trí bánh Glassa A Specchio Neutral (5 kg/thùng) (hiệu MASTER MARTINI, hạn sử dụng 360 ngày) (mới 100%) (Mục 03) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Một thành viên sản xuất và thương mại United Vision Địa chỉ: 145/10/4A Đồ Xuân Hợp, Khu phố 2, P. Phước Long B, Quận 9, TP Hồ Chí Minh. MST: 0310864056 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10286616945/A11 ngày 12/09/2019 đăng ký tại Chi cục hải quan cửa khẩu sân bay Quốc tế Tân Sơn Nhất - Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm dạng sệt, gel mềm. Thành phần chính có chứa: Xi-rô glucose, nước, đường, chất làm dầy, chất điều chỉnh độ axit..đóng hộp 5kg/hộp. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm dạng sệt, gel mềm. Thành phần chính có chứa: Xi-rô glucose, nước, đường, chất làm dầy, chất điều chỉnh độ axit..., đóng hộp 5kg/hộp. thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác:”, phân nhóm hai gạch “- - Loại khác”, mã số 2106.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.