BỘ TÀI CHÍNH
TNG CỤC HẢI QUAN
-------
-

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7165/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 12 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo 482/TB-KĐ1 ngày 04/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Bầu nhỏ giọt dùng cho dây truyền dịch bằng nhựa dùng trong y tế. Nhãn hiệu: Shandong Forward. Hàng mới 100%. (Mục 1 Phụ lục Tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Tổng công ty Thiết bị Y tế - CTCP - Địa chỉ: Số 1 ngõ 135, phố Núi Trúc, P. Kim Mã, Q. Ba Đình, Hà Nội. MST: 0100124376.

3. Tờ khai số: 10216107426/A12 ngày 09/8/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng Đầu tư Gia công Hà Nội - Cục Hải quan Tp. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bộ phận của dây truyền dung dịch trong y tế, được làm bằng nhựa, hình trụ tròn đường kính 15mm, dài 49mm, một đầu để cắm vào bình truyền dịch, một đầu nối với dây truyền dịch.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ phận của dây truyền dung dịch trong y tế, được làm bằng nhựa, hình trụ tròn đường kính 15mm, dài 49mm, một đầu để cắm vào bình truyền dịch, một đầu nối với dây truyền dịch.

thuộc nhóm 90.18 “Thiết bị và dụng cụ dùng cho ngành y, phẫu thuật, nha khoa hoặc thú y, kể cả thiết bị ghi biểu đồ nhấp nháy, thiết bị điện y học khác và thiết bị kiểm tra thị lực”, phân nhóm “- Bơm tiêm, kim tiêm, ống thông, ống dẫn lưu và loại tương tự”, phân nhóm 9018.39 “- - Loại khác”, mã số 9018.39.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.