BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 804/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 02 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo 1217/TB-KĐHQ ngày 06/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nociceptol Gel 40ml (18 tuýt/ thùng) là loại Gel hỗ trợ giảm đau dùng để bôi ngoài da, dùng trong y tế. Hàng mới 100% (mục 1 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Trang thiết bị Y tế Ika. Địa chỉ: Số 6 ngõ 24 phố Quan Nhân, Phường Trung Hòa, Quận Cầu Giấy, Thành phố Hà Nội. MST: 0106056348 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10126994884/A11 ngày 19/02/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Sân bay Quốc tế Nội Bài - Cục Hải quan TP. Hà Nội). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dùng ngoài da có thành phần gồm tinh dầu bạc hà, tinh dầu tràm, tinh dầu long não..., dạng gel đã đóng gói bán lẻ, thể tích khoảng 40ml/tuýp, có công dụng hỗ trợ giảm đau. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dùng ngoài da có thành phần gồm tinh dầu bạc hà, tinh dầu tràm, tinh dầu long não..., dạng gel đã đóng gói bán lẻ, thể tích khoảng 40ml/tuýp, có công dụng hỗ trợ giảm đau thuộc nhóm 33.01 “Tinh dầu (đã hoặc chưa khử terpen), kể cả tinh dầu sáp và tinh dầu nguyên chất; chất tựa nhựa; nhựa dầu đã chiết; tinh dầu cô đặc trong chất béo, trong các loại dầu không bay hơi, trong các loại sáp hay các chất tương tự; thu được bằng phương pháp tách hương liệu hoặc ngâm tẩm; sản phẩm phụ terpen từ quá trình khử terpen các loại tinh dầu; nước cất tinh dầu và dung dịch nước của các loại tinh dầu”, phân nhóm “- Tinh dầu khác trừ tinh dầu của các loại quả chi cam, quýt:”, mã số 3301.29.00 “- - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.