BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 513/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát Hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo số 242/TB-KĐ1 ngày 08/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Chỉ cản quang bằng nhựa, đường kính 0.68mm, dùng để sản xuất gạc y tế, nhà sản xuất: HEFEI FAST NONWOVEN PRODUCTS CO.,LTD. Hàng mới 100% (Mục 1 Phụ lục Tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Đầu tư và Thương mại An Lành - Địa chỉ: Lô 52, 53, 54 Cụm Công nghiệp An Xá, xã Mỹ Xá, Tp. Nam Định, tỉnh Nam Định. MST: 0600810461.

3. Tờ khai số: 10167446705/A12 ngày 25/10/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Nam Định - Cục Hải quan tỉnh Hà Nam Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sợi monofilament đàn hồi từ nhựa poly(vinyl clorua), độ mảnh sợi trên 67 decitex và kích thước mặt cắt ngang không quá 1mm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sợi monofilament đàn hồi từ nhựa poly(vinyl clorua), độ mảnh sợi trên 67 decitex và kích thước mặt cắt ngang không quá 1mm.

thuộc nhóm 54.04 “Sợi monofilament tổng hợp có độ mảnh từ 67 decitex trở lên và kích thước mặt cắt ngang không quá 1 mm; dải và dạng tương tự (ví dụ, sợi giả rơm) từ vật liệu dệt tổng hợp có chiều rộng bề mặt không quá 5 mm”, thuộc phân nhóm “- Sợi monofilament”, mã số 5404.11.00 “- - Từ nhựa đàn hồi” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.