BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7327/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 11 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo 1256/TB-KĐHQ ngày 13/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Tấm nỉ không dệt, trọng lượng 100g/m2, định lượng 133 g/m2, dùng để sản xuất ghế xe ô tô, part: SP-084. (Mục 25 Phụ lục Tờ khai). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Toyota Tsusho Việt Nam - Địa chỉ: Tầng 7, TN. Mặt trời Sông Hồng, 23 Phan Chu Trinh, P. Phan Chu Trinh, Q. Hoàn Kiếm, Tp. Hà Nội. MST: 0103171663. 3. Tờ khai số: 10151417033/A12 ngày 03/8/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Cảng nội địa Tiên Sơn - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm không dệt gồm 01 lớp vải không dệt và 01 lớp màng xơ liên kết với nhau bằng liên kết xuyên kim, từ xơ staple nhân tạo, màu trắng, bề mặt chưa tráng phủ hay ngâm tẩm, trọng lượng 120 g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 0,3m. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm không dệt gồm 01 lớp vải không dệt và 01 lớp màng xơ liên kết với nhau bằng liên kết xuyên kim, từ xơ staple nhân tạo, màu trắng, bề mặt chưa tráng phủ hay ngâm tẩm, trọng lượng 120 g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 0,3m. thuộc nhóm 56.03 “Các sản phẩm không dệt, đã hoặc chưa ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp”, phân nhóm “- Loại khác”, mã số 5603.93.00 “- - Trọng lượng trên 70 g/m2 nhưng không quá 150 g/m2” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.