BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7121/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 12 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 975/TB-KĐ2 ngày 14/6/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Sáp dùng để đánh bóng kim loại dạng thỏi vuông: TRIPOLI BROWN BAR T-384 (20Pcs/cartons, tổng số 100 cartons), hàng mới 100% (mục 5 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Chi nhánh Công ty TNHH BEHN MEYER Việt Nam tại Bắc Ninh; Địa chỉ: Số 14, đường 11, KCN đô thị và dịch vụ Vsip Bắc Ninh, xã Phù Chẩn, thị xã Từ Sơn, tỉnh Bắc Ninh; MST: 3700720496002 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10199233602 /A41 ngày 07/05/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan quản lý hàng Đầu tư Gia công - Cục Hải quan TP.Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm đánh bóng kim loại có thành phần chính là silic dioxit, axit béo và phụ gia, dạng khối |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm đánh bóng kim loại có thành phần chính là silic dioxit, axit béo và phụ gia, dạng khối thuộc nhóm 34.05 “Chất đánh bóng và các loại kem, dùng cho giày dép, đồ nội thất, sàn nhà, thân xe (coachwork), kính hoặc kim loại, các loại bột nhão và bột khô để cọ rửa và chế phẩm tương tự (có hoặc không ở dạng giấy, mền xơ, nỉ, tấm không dệt, plastic xốp hoặc cao su xốp, đã được thấm tẩm, tráng hoặc phủ bằng các chế phẩm trên), trừ các loại sáp thuộc nhóm 34.04”, phân nhóm 3405.90 “- Loại khác”, mã số 3405.90.10 “- - Chất đánh bóng kim loại” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.