BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2102/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 62/TB-KĐ6 ngày 20/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Vải Amiăng là vật liệu cách nhiệt không chứa chất amphibole. Khổ rộng: 1000 - 1200mm ( /-100mm). Hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH TMDV và XNK Lạng Sơn; Địa chỉ: 98B Đường Tam Thanh, phường Tam Thanh, TP. Lạng Sơn, tỉnh Lạng Sơn; MST: 4900784160. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10164880564/A11 ngày 10/10/2017 tại Chi cục HQCK Hữu Nghị - Cục HQ tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi từ sợi amiăng thành phần chủ yếu từ sợi khoáng chrysotile, không phát hiện thấy thành phần khoáng vật Crocidolite; Amosite, Anthophilite; Actinolite; Teenmolite nhóm Amphibole trong mẫu thử. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi từ sợi amiăng thành phần chủ yếu từ sợi khoáng chrysotile, không phát hiện thấy thành phần khoáng vật Crocidolite; Amosite, Anthophilite; Actinolite; Teenmolite nhóm Amphibole trong mẫu thử. thuộc nhóm 68.12 “Sợi amiăng đã được gia công; các hỗn hợp với thành phần cơ bản là amiăng hoặc thành phần chính là amiăng và magie carbonat; các sản phẩm làm từ hỗn hợp đó hoặc làm từ amiăng (ví dụ, chỉ, vải dệt thoi, quần áo, mũ và vật đội đầu khác, giày dép, các miếng đệm), đã hoặc chưa được gia cố, trừ các loại thuộc nhóm 68.11 hoặc 68.13”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 6812.99 - - Loại khác, phân nhóm “- - - Sợi amiăng (trừ loại làm từ crocidolite) đã được gia công; các hỗn hợp với thành phần cơ bản là amiăng (trừ loại làm từ crocidolite) hoặc có thành phần cơ bản là amiăng (trừ loại làm từ crocidolite) và magie carbonat; sợi và chỉ; sợi bện (cord) và dây, đã hoặc chưa bện; vải dệt kim hoặc dệt thoi”, mã số 6812.99.19 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.