BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 813/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 02 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo 2233/TB-KĐ2 ngày 01/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi - 45% Linen, 55% cotton, khổ rộng (150-152)cm, trọng lượng 136g/m2, đã nhuộm, dùng làm nguyên liệu may mặc, hàng mới 100% (Mục 43 PLTK).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Denmoz - Địa chỉ: Lô A2-CN5, Cụm CN tập trung vừa và nhỏ Từ Liêm, P.Phương Canh, Q.Nam Từ Liêm, Hà Nội. MST: 0106855044.

3. Tờ khai số: 10218818250/A11 ngày 27/08/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng khu vực I - Cục Hải quan Tp Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi, không phải kiểu dệt vân điểm hay vân chéo, thành phần 48,2% cotton, 42,8% polyester và 9% linen, đã nhuộm, bề mặt không tráng phủ, trọng lượng 132g/m2, dạng cuộn, khổ 1,55m.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi, không phải kiểu dệt vân điểm hay vân chéo, thành phần 48,2% cotton, 42,8% polyester và 9% linen, đã nhuộm, bề mặt không tráng phủ, trọng lượng 132g/m2, dạng cuộn, khổ 1,55m.

Thuộc nhóm 52.10 Vải dệt thoi từ bông, có tỷ trọng bông dưới 85%, pha chủ yếu hoặc pha duy nhất với xơ sợi nhân tạo, có trọng lượng không quá 200 g/m2”, phân nhóm “- Đã nhuộm”, mã số 5210.39.00 “- - Vải dệt khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.