BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3510/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 2491/TB-KĐ2 ngày 20/12/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm chống cáu cặn ăn mòn dùng cho thiết bị lọc nước Pretreat Plus -0100 thành phần chính gồm phosphorous axit và các axit phosphonic. HSX: King Lee 220kg/thùng (mục 01 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH xử lý nước Minh Hoàng Địa chỉ: Số 14-64/67 Phố Thái Thịnh, Thịnh Quang, Đống Đa, Hà Nội. MST: 0101263710. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10225764125/A11 ngày 4/10/2018 đăng ký tại Chi cục HQ cảng Hải Phòng KVIII - Cục Hải quan TP. Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hóa học có thành phần chính là dẫn xuất hữu cơ của axit phosphonic và phụ gia, dùng trong quá trình xử lý nước, dạng lỏng |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hóa học có thành phần chính là dẫn xuất hữu cơ của axit phosphonic và phụ gia, dùng trong quá trình xử lý nước, dạng lỏng thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - loại khác”; mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.