BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 182/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 07 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết, và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 2941/TB-KĐ3 ngày 22/11/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dây thép không gỉ SUS 304 WPB F1.2mm (hàng mới 100%) (mục 42 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty TNHH Ngũ Kim Che Ye

Địa chỉ: Khu phố Hòa Lân, Phường Thuận Giao, Thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương. MST: 3700376878.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10216117532/A12 ngày 10/08/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng hóa XNK ngoài KCN - Cục HQ tỉnh Bình Dương

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Dây thép không gỉ, đường kính 1,2mm

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây thép không gỉ, đường kính 1,2mm

thuộc nhóm 72.23Dây thép không gỉ”, mã số 7223.00.90 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.