BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3862/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 06 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 257/TB-KĐ1 ngày 23/5/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất làm đầy khớp, mô, loại MD-MUSCLE, dạng lỏng dùng để điều trị ở khớp và mô. 2ml/lọ. Hộp 10 lọ. NSX: GUNA S.P.A-ITALY. Số lô: 832401. NSX: 11/2018. HD: 11/2021. Hàng mới 100% (mục 04 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Tập đoàn Dược phẩm và Thương mại Sohaco.

Địa chỉ: số 5 Láng Hạ, Ba Đình, Hà Nội.

Mã số thuế: 0102043274.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10257921086/A11 ngày 9/4/2019 tại Chi cục HQ CK Sân bay QT Nội Bài (Cục Hải quan TP. Hà Nội).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm có thành phần chứa collagen, natri clorua, nước,.., dạng tiêm, đóng gói 2ml/lọ, 10 lọ/hộp, công dụng: cải thiện sự vận động của khớp, hỗ trợ chức năng của cơ và giãn cơ, hỗ trợ mô cơ trong rối loạn tư thế xấu, làm dịu đau tại chỗ hoặc đau do nguyên nhân vận động và có thể sử dụng trong trị liệu các bệnh lý đau cơ khác.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm có thành phần chứa collagen, natri clorua, nước,.., dạng tiêm, đóng gói 2ml/lọ, 10 lọ/hộp, công dụng: cải thiện sự vận động của khớp, hỗ trợ chức năng của cơ và giãn cơ, hỗ trợ mô cơ trong rối loạn tư thế xấu, làm dịu đau tại chỗ hoặc đau do nguyên nhân vận động và có thể sử dụng trong trị liệu các bệnh lý đau cơ khác

thuộc nhóm 30.04 “Thuốc (trừ các mặt hàng thuộc nhóm 30.02, 30.05 hoặc 30.06) gồm các sản phẩm đã hoặc chưa pha trộn dùng cho phòng bệnh hoặc chữa bệnh, đã được đóng gói theo liều lượng (kể cả các sản phẩm thuộc loại dùng để hấp thụ qua da) hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ”, phân nhóm 3004.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, phân nhóm “- - - Loại khác:”, mã số 3004.90.99 “- - - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.