BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6932/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 11 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết, và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 311/TB-KĐ1 ngày 23/7/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: DUONG NK- NN CC dong lo 720ML#&DUONG NK- Cà Chua đóng lọ 720 M1#&VN (Mục 3).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP SX-XNK thủ công mỹ nghệ và nông sản tổng hợp; địa chỉ: Cụm CN Biên Hòa, xã Ngọc Sơn, huyện Kim Bảng, Hà Nam; mã số thuế: 0102670596.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30194289966/E62 ngày 12/6/2018 tại Chi cục HQ Hà Nam (Cục Hải quan Hà Nam Ninh).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cà chua nguyên quả và bột quả cà chua được bảo quản trong dung dịch muối ăn và axit acetic, có chỉ số Brix ≈ 7.03 (không phát hiện được thành phần đường sacarose trong dung dịch), đóng trong lọ thủy tinh dung tích 720ml.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cà chua nguyên quả và bột quả cà chua được bảo quản trong dung dịch muối ăn và axit acetic, có chỉ số Brix = 7.03 (không phát hiện được thành phần đường sacarose trong dung dịch), đóng trong lọ thủy tinh dung tích 720ml.

Thuộc nhóm 20.01 “Rau, quả, quả hạch (nuts) và các phần ăn được khác của cây, đã chế biến hoặc bảo quản bằng giấm hoặc axit acetic”) phân nhóm 2001.90 “- Loại khác”, mã số 2001.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.