BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2304/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 10 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích đế phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 128/TB-KĐ3 ngày 17/01/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Băng dính gai Velcro_Fastener, vật liệu vải dệt thoi sợi ni long, chiều rộng 110mm, chưa cắt (Item: H511033025V5). Hàng mới 100% (mục 3 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH VELCRO Việt Nam; địa chỉ: số 15B VSIP II-A, đường số 27, KCN Việt Nam - Singapore II-A, xã Vĩnh Tân, TX. Tân Uyên, Bình Dương; MST: 3702662306.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10302123290/A12 ngày 02/12/2019 đăng ký tại Chi cục HQ Thủ Dầu Một - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Vải dệt thoi có tạo vòng lông, thành phần 100% nylon; khổ 11cm, màu đen, chưa được ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp, định lượng 348,5 g/m2, dạng cuộn.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi có tạo vòng lông, thành phần 100% nylon, khổ 11cm, màu đen, chưa được ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp, định lượng 348,5 g/m2, dạng cuộn.

thuộc nhóm 58.06 “Vải dệt thoi khổ hẹp, trừ các loại hàng thuộc nhóm 58.07; vải khổ hẹp gồm toàn sợi dọc không có sợi ngang liên kết với nhau bng chất keo dính (bolducs) ”, phân nhóm 5806.10 “- Vải dệt thoi có tạo vòng lông (kể cả vải khăn lông và các loại vải dệt nối vòng tương tự) và vải dệt từ sợi sơnin (chenille): ”, mã số 5806.10.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.